6 ชิงแชมป์โลก 2019

วันจันทร์ 2 กันยายน, เริ่มต้น 6 ชิงแชมป์โลก 2019 (ทัวร์นาเมนต์ด้วย 6 ลูกบอลสีแดง). การแข่งขันที่สนุกสำหรับแฟน ๆ สนุ๊กเกอร์. Eurosport เล่น, บ้านสนุกเกอร์, จะออกอากาศทัวร์นาเมนต์โดยตรงอย่างเข้มงวด, จนถึงสิ้นวันเสาร์ 7 กันยายน.

Kyren Wilson Campeón 6 ชิงแชมป์โลก 2018
Kyren Wilson Campeón 6 ชิงแชมป์โลก 2018

ความคุ้มครองทีวี

Clasificatorias โทเยอรมัน
6 ชิงแชมป์โลก 2019

ผู้เล่น Eurosport จะออกอากาศเฉพาะ 6 ชิงแชมป์โลก 2019 (นอกเหนือไปจากตัวระบุทั้งหมดและขั้นตอนสุดท้ายของวงจรมืออาชีพ).

ปฏิทินฤดูกาล 2019/20

Eurosport Player ให้คุณ, เลือกหรือดูในเวลาเดียวกัน (ด้วยสองอุปกรณ์, แท็บเล็ต, พีซี, เรื่องของรถยนต์) ตารางสดสองตาราง, การปฏิบัติที่แท้จริงสำหรับผู้ชม.

อินเดียนโอเพ่น 2017
6 ชิงแชมป์โลก 2019

คุณสามารถสมัครช่องทางการชำระเงินของผู้เล่น Eurosport ได้เพียง 6,99 € / เดือน (39,99 € / ปี).

วิธีสมัครสมาชิกกับ Eurosport Player:

สมัครสมาชิกผู้เล่น EUROSPORT

Clasificatorias โทเยอรมัน
6 ชิงแชมป์โลก 2019

รูป 6 ชิงแชมป์โลก 2018

El 6 ชิงแชมป์โลก 2019 จะจัดขึ้นที่ศูนย์การประชุมบางกอก (ประเทศไทย). Lo disputarán 32 ผู้เล่น, แบ่งออกเป็นแปดกลุ่ม, กับผู้เล่นสี่คนในแต่ละกลุ่ม. ช่วงกลุ่มนี้จะเล่น (ทั้งหมดต่อทั้งหมด) ที่ดีที่สุดของ 9 เฟรม (ชนะ 5) และสองที่ดีที่สุดของแต่ละกลุ่มจะเข้าสู่รอบ 16. รอบที่ 16 และรอบก่อนรองชนะเลิศจะเล่นให้ดีที่สุด 11 เฟรม (ชนะ 6), สุดยอดแห่งรอบรองชนะเลิศ 13 เฟรม (ชนะ 7) และตอนจบที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเท่าที่จะทำได้ 15 เฟรม (ชนะ 8).

แชมป์เทพไชยาอุนโนห์ 6 ชิงแชมป์โลก 2015
แชมป์เทพไชยาอุนโนห์ 6 ชิงแชมป์โลก 2015

ประวัติศาสตร์ 6 ชิงแชมป์โลก

ปี แชมป์ ที่เข้ารอบสุดท้าย ผล ฤดู
Six-Red Snooker International
2008 อังกฤษ ริกกี้วอล อังกฤษ จวร์ตบิงแฮม 8-3 2008/09
Six-Red World Grand Prix
2009 อังกฤษ จิมมี่ไวท์ อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน 8-6 2009/10
Six-Red World Championship
2010 อังกฤษ มาร์คเซลบี อังกฤษ ริกกี้วอล 8-6 2010/11
2012 อังกฤษ มาร์คเดวิส อังกฤษ ฌอนเมอร์ฟี่ 8-4 2012/13
2013 อังกฤษ มาร์คเดวิส ออสเตรเลีย นีลโรเบิร์ต 8-4 2013/14
2014 ก็อตแลนด์ สตีเฟ่นแมกไกวร์ อังกฤษ ริกกี้วอล 8-7 2014/15
2015 ประเทศไทย เทพไชยาอุ่นหนู ประเทศจีน เหลียง Wenbo 8-2 2015/16
2016 ประเทศจีน Ding Junhui อังกฤษ จวร์ตบิงแฮม 8-7 2016/17
2017 เวลส์ วิลเลียมส์มาร์ค ประเทศไทย เทพไชยาอุ่นหนู 8-2 2017/18
2018 อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน ประเทศจีน Ding Junhui 8-4 2018/19

 

มาร์ควิลเลียมส์แชมป์ 6 ชิงแชมป์โลก 2017
มาร์ควิลเลียมส์แชมป์ 6 ชิงแชมป์โลก 2017

กลุ่ม 6 แชมป์โลกสีแดง 2019

จัดกลุ่ม

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 Mohammed Shehab
2 Passakorn Suwannawat
3 แอนโทนี่กิล
4 Kyren ว​​ิลสัน

กลุ่มข

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 สตีเฟ่นแมกไกวร์
2 Luca Brecel
3 Wu Yize
4 Kritsanut Lerts’athorn

กลุ่มค

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 Reanne Evans
2 นพ Saengkham
3 โจเพอร์รี่
4 Ding Junhui

กลุ่ม D

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 Bernard Kiat
2 มาร์คเซลบี
3 ซันนี่ Akani
4 Gary Wilson

กลุ่ม E

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 เคิร์ตดันแฮม
2 ยัน Bingtao
3 เจมส์วัฒนา
4 จอห์นฮิกกินส์

กลุ่ม F

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 Mohamed Khairy
2 วันไรอัน
3 จิมมี่ไวท์
4 เดวิดกิลเบิร์

กลุ่ม G

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 Alexis Callewaert
2 อาลีคาร์เตอร์
3 เคนโดเฮอร์ตี้
4 จวร์ตบิงแฮม

กลุ่มเอช

POS ผู้เล่น PJ PG FG FP DF PTS
1 On Yee Ng
2 แกรม Dott
3 เทพไชยาอุ่นหนู
4 วิลเลียมส์มาร์ค

 

ช่วงเวลาและผลลัพธ์

2 DE SEPTIEMBRE PRIMER DÍA DE COMPETICIÓN

FASE DE GRUPOS

1 06:00 Gary Wilson ใน ซันนี่ Akani
2 06:00 มาร์คเซลบี ใน Bernard Tey Choon Kiat
3 06:00 Ding Junhui ใน โจเพอร์รี่
4 06:00 นพ Saengkham ใน Reanne Evans
5 08:30 Kyren ว​​ิลสัน ใน แอนโทนี่กิล
6 08:30 Kritsanut Lertsattayathorn ใน Wu Yize
7 08:30 Luca Brecel ใน สตีเฟ่นแมกไกวร์
8 08:30 Passakorn Suwannawat ใน Mohamed Shehab
9 11:00 จอห์นฮิกกินส์ ใน เจมส์วัฒนา
10 11:00 ยัน Bingtao ใน เคิร์ตดันแฮม
11 11:00 เดวิดกิลเบิร์ ใน จิมมี่ไวท์
12 11:00 วันไรอัน ใน Mohamed Khairy
13 13:30 วิลเลียมส์มาร์ค ใน เทพไชยาอุ่นหนู
14 13:30 แกรม Dott ใน อึ้งอี้
15 13:30 จวร์ตบิงแฮม ใน เคนโดเฮอร์ตี้
16 13:30 อาลีคาร์เตอร์ ใน Alexis Callewaert

3 DE SEPTIEMBRE SEGUNDO DÍA DE COMPETICIÓN

FASE DE GRUPOS

17 06:00 Kyren ว​​ิลสัน ใน Mohamed Shehab
18 06:00 แอนโทนี่กิล ใน Passakorn Suwannawat
19 06:00 เดวิดกิลเบิร์ ใน Mohamed Khairy
20 06:00 วันไรอัน ใน จิมมี่ไวท์
21 08:30 มาร์คเซลบี ใน Gary Wilson
22 08:30 วิลเลียมส์มาร์ค ใน แกรม Dott
23 08:30 เทพไชยาอุ่นหนู ใน อึ้งอี้
24 08:30 ซันนี่ Akani ใน Bernard Tey Choon Kiat
25 11:00 จอห์นฮิกกินส์ ใน ยัน Bingtao
26 11:00 จวร์ตบิงแฮม ใน Alexis Callewaert
27 11:00 อาลีคาร์เตอร์ ใน เคนโดเฮอร์ตี้
28 11:00 เจมส์วัฒนา ใน เคิร์ตดันแฮม
29 13:30 Ding Junhui ใน นพ Saengkham
30 13:30 โจเพอร์รี่ ใน Reanne Evans
31 13:30 สตีเฟ่นแมกไกวร์ ใน Wu Yize
32 13:30 Luca Brecel ใน Kritsanut Lertsattayathorn

4 DE SEPTIEMBRE TERCER DÍA DE COMPETICIÓN

FASE DE GRUPOS

33 06:00 เดวิดกิลเบิร์ ใน วันไรอัน
34 06:00 จิมมี่ไวท์ ใน Mohamed Khairy
35 06:00 จอห์นฮิกกินส์ ใน เคิร์ตดันแฮม
36 06:00 ยัน Bingtao ใน เจมส์วัฒนา
37 08:30 จวร์ตบิงแฮม ใน อาลีคาร์เตอร์
38 08:30 เคนโดเฮอร์ตี้ ใน Alexis Callewaert
39 08:30 วิลเลียมส์มาร์ค ใน อึ้งอี้
40 08:30 แกรม Dott ใน เทพไชยาอุ่นหนู
41 11:00 Ding Junhui ใน Reanne Evans
42 11:00 โจเพอร์รี่ ใน นพ Saengkham
43 11:00 มาร์คเซลบี ใน ซันนี่ Akani
44 11:00 Gary Wilson ใน Bernard Tey Choon Kiat
45 13:30 สตีเฟ่นแมกไกวร์ ใน Kritsanut Lertsattayathorn
46 13:30 Kyren ว​​ิลสัน ใน Passakorn Suwannawat
47 13:30 แอนโทนี่กิล ใน Mohamed Shehab
48 13:30 Luca Brecel ใน Wu Yize

 

ดูเพิ่มเติม

ปฏิทินฤดูกาล 2020/21

ในวันอาทิตย์ 13 กันยายน, ฤดูกาลเริ่มต้นขึ้น 2020/21. Eurosport และ Eurosport Player, บ้าน …