ลีกแชมเปี้ยนชิพ 2018

ลาแชมเปี้ยนชิพลีก 2018 เป็นการแข่งขันเชิญที่เกิดขึ้นใน สนามกีฬา Ricoh (อังกฤษ). มันถูกนำมาใช้ในวงจรในปี 2008 และแชมป์ปัจจุบันคือ John Higgins, ผู้ชนะตำแหน่งใน 2017 หลังจากเอาชนะไรอันเดย์ในรอบชิงชนะเลิศโดย 3-0.

ลีกแชมเปี้ยนชิพ 2018
ลีกแชมเปี้ยนชิพ 2018

ประวัติแชมป์ลีก

ปี แชมป์ ที่เข้ารอบสุดท้าย เครื่องหมาย
2008 อังกฤษ โจเพอร์รี่ อังกฤษ มาร์คเซลบี 3-1
2009 อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ อังกฤษ มาร์คเซลบี 3-2
2010 ฮ่องกง มาร์โกฟู ไอร์แลนด์เหนือ มาร์คอัลเลน 3-2
2011 เวลส์ แมทธิวสตีเว่นส์ อังกฤษ ฌอนเมอร์ฟี่ 3-1
2012 ประเทศจีน Ding Junhui อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ 3-1
2013 อังกฤษ มาร์ตินกูลด์ อังกฤษ อาลีคาร์เตอร์ 3-2
2014 อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ อังกฤษ มาร์ตินกูลด์ 3-1
2015 อังกฤษ จวร์ตบิงแฮม อังกฤษ มาร์คเดวิส 3-2
2016 อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ อังกฤษ รอนนีโอซุลลิแวน 3-2
2017 ก็อตแลนด์ จอห์นฮิกกินส์ เวลส์ วันไรอัน 3-0

แชมเปียนชิพลีก 2018

การแข่งขันเริ่มขึ้น 2 มกราคมและเล่นในขั้นตอนต่าง ๆ: del 2 อัล 11 ตั้งแต่เดือนมกราคม (กลุ่ม 1, 2, 3 และ 4); del 23 อัล 26 กุมภาพันธ์ (กลุ่ม 5 และ 6); el 26 และ 27 มีนาคมกลุ่ม 7, ตามด้วยตอนจบที่ยิ่งใหญ่ของผู้ชนะ 28 และ 29 มีนาคม.

ความคุ้มครองทีวี

ลาแชมเปี้ยนชิพลีก 2018 สามารถติดตามสดผ่านบุ๊คมาร์กเกอร์ต่างๆ.

ข้อมูล: World Snooker

ข้อมูลหน้าอย่างเป็นทางการของการแข่งขัน: ลีกแชมเปี้ยนชิพ 2018

 

รูป

รูปแบบการแข่งขันรวมถึงเจ็ดกลุ่มที่มีผู้เล่นเจ็ดคน. ผู้ชนะของแต่ละกลุ่มเข้าถึงกลุ่มผู้ชนะคนสุดท้าย, ตำแหน่งที่จะตัดสินผู้ชนะของการแข่งขันชิงแชมป์ลีก 2018

การแข่งขันทั้งหมดจะถูกเล่นที่ดีที่สุดของ 5 เฟรม.

ในแต่ละกลุ่มผู้เล่นทุกคนจะเล่นกันอีกครั้ง, ในการจับคู่ที่ดีที่สุดห้าเฟรม, หลังจากนั้นสี่ผู้เล่นที่ดีที่สุดจะเล่นรอบรองชนะเลิศ (ผู้เล่น 1 v ผู้เล่น 4 และผู้เล่น 2 v ผู้เล่น 3) และสุดท้าย; ผู้ชนะของรอบชิงชนะเลิศ, ตรงไปยังกลุ่มสุดท้ายของผู้ชนะ; ที่สอง, ที่สาม, อันดับที่สี่และห้าในกลุ่ม 1, พวกเขาผ่านกลุ่ม 2 และสองคนสุดท้ายถูกจำแนกออก.

ผู้เล่นจะได้รับหนึ่งคะแนนสำหรับแต่ละเกมที่ชนะและตำแหน่งของพวกเขาในตารางจะถูกกำหนดโดยจำนวนเฟรมที่ชนะและแพ้.

John Higgins Campeónแชมเปี้ยนชิพลีก 2017  รูปภาพของ SnookerHQ
John Higgins Campeónแชมเปี้ยนชิพลีก 2017
รูปภาพของ SnookerHQ

พรีเมียร์ลีกพรีเมียร์ลีก 2018

  • กลุ่ม 1–7
    • แชมป์: £3,000
    • ที่เข้ารอบสุดท้าย: £ 2,000
    • กึ่งเข้ารอบสุดท้าย: £ 1,000
    • กรอบวอน (เวทีกลุ่ม): £ 100
    • กรอบวอน (คอสะพานและรอบชิงชนะเลิศ): £ 300
    • สุดยอดการหยุดพัก: £ 500
  • กลุ่มแชมป์
    • แชมป์: £ 10,000
    • ที่เข้ารอบสุดท้าย: £ 5,000
    • กึ่งเข้ารอบสุดท้าย: £ 3,000
    • กรอบวอน (ผู้ชนะเวทีกลุ่ม): £ 200
    • กรอบวอน (คอสะพานและรอบชิงชนะเลิศ ): £ 300
    • สุดยอดการหยุดพัก: £ 1,000

กลุ่ม 1 (2 และ 3 มกราคม)

ผู้เล่น
สตีเฟ่นแมกไกวร์
โจว Yuelong
Kyren ว​​ิลสัน
มาร์คคิง
แอนโธนีแฮมิลตัน
วันไรอัน
ไมเคิลโฮลท์

วันแรกของการแข่งขัน 2 มกราคม

1 13:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 1 สตีเฟ่นแมกไกวร์
2 13:00 วันไรอัน 1 ใน 3 โจว Yuelong
3 14:00 แอนโธนีแฮมิลตัน 3 ใน 1 Kyren ว​​ิลสัน
4 14:00 มาร์คคิง 2 ใน 3 ไมเคิลโฮลท์
5 16:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 3 ใน 1 วันไรอัน
6 16:00 โจว Yuelong 3 ใน 2 มาร์คคิง
7 17:00 Kyren ว​​ิลสัน 1 ใน 3 วันไรอัน
8 17:00 ไมเคิลโฮลท์ 1 ใน 3 แอนโธนีแฮมิลตัน
9 20:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 3 ใน 2 โจว Yuelong
10 20:00 มาร์คคิง 3 ใน 2 แอนโธนีแฮมิลตัน
11 21:00 ไมเคิลโฮลท์ 1 ใน 3 โจว Yuelong
12 21:00 วันไรอัน 3 ใน 1 แอนโธนีแฮมิลตัน

3 มกราคมสองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 1

13 12:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 1 ไมเคิลโฮลท์
14 12:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 3 ใน 2 มาร์คคิง
15 13:00 วันไรอัน 1 ใน 3 ไมเคิลโฮลท์
16 13:00 โจว Yuelong 3 ใน 0 แอนโธนีแฮมิลตัน
17 15:00 Kyren ว​​ิลสัน 0 ใน 3 มาร์คคิง
18 15:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 2 ใน 3 แอนโธนีแฮมิลตัน
19 16:00 วันไรอัน 3 ใน 2 มาร์คคิง
20 16:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 3 ใน 1 ไมเคิลโฮลท์
21 17:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 0 โจว Yuelong
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 2 ใน 3 แอนโธนีแฮมิลตัน
23 19:00 โจว Yuelong 3 ใน 2 วันไรอัน
FINAL
24 20:00 แอนโธนีแฮมิลตัน 2 ใน 3 โจว Yuelong

การจำแนกกลุ่ม 1

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF จุด รายได้£
ก็อตแลนด์ สตีเฟ่นแมกไกวร์ กลุ่ม 2 6 4 2 15 12 +3 4 3.100£
ประเทศจีน โจว Yuelong แชมป์กลุ่ม 6 4 2 14 10 +4 4 6.200£
เวลส์ วันไรอัน กลุ่ม 2 6 3 3 12 13 -1 3 3.300£
อังกฤษ แอนโธนีแฮมิลตัน กลุ่ม 2 6 3 3 12 13 -1 3 4.700£
อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน กลุ่ม 2 6 3 3 11 11 0 3 1.100£
อังกฤษ มาร์คคิง ลบออก 6 2 4 14 14 0 2 1.400£
อังกฤษ ไมเคิลโฮลท์ ลบออก 6 2 4 10 15 -5 2 1.100£

กลุ่ม 2 (4 และ 5 มกราคม)

ผู้เล่น
ออสเตรเลีย นีลโรเบิร์ต
อังกฤษ มาร์คเซลบี
อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน
อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน
ก็อตแลนด์ สตีเฟ่นแมกไกวร์
เวลส์ วันไรอัน
อังกฤษ แอนโธนีแฮมิลตัน

วันแรกของการแข่งขัน 4 มกราคม

1 12:00 มาร์คเซลบี 3 ใน 1 นีลโรเบิร์ต
2 12:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 2 Kyren ว​​ิลสัน
3 13:00 สตีเฟ่นแมกไกวร์ 1 ใน 3 มาร์คเซลบี
4 13:00 วันไรอัน 3 ใน 0 แอนโธนีแฮมิลตัน
5 15:00 นีลโรเบิร์ต 3 ใน 2 แบร์รี่ฮอว์กิน
6 15:00 Kyren ว​​ิลสัน 1 ใน 3 วันไรอัน
7 16:00 มาร์คเซลบี 2 ใน 3 แบร์รี่ฮอว์กิน
8 16:00 แอนโธนีแฮมิลตัน 3 ใน 0 สตีเฟ่นแมกไกวร์
9 19:00 นีลโรเบิร์ต 3 ใน 2 Kyren ว​​ิลสัน
10 19:00 วันไรอัน 1 ใน 3 สตีเฟ่นแมกไกวร์
11 20:00 แอนโธนีแฮมิลตัน 1 ใน 3 Kyren ว​​ิลสัน
12 20.00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 0 สตีเฟ่นแมกไกวร์

5 มกราคมสองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 2

13 12:00 มาร์คเซลบี 2 ใน 3 แอนโธนีแฮมิลตัน
14 12:00 นีลโรเบิร์ต 3 ใน 0 วันไรอัน
15 13:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 1 แอนโธนีแฮมิลตัน
16 13:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 0 สตีเฟ่นแมกไกวร์
17 15:00 มาร์คเซลบี 2 ใน 3 วันไรอัน
18 15:00 นีลโรเบิร์ต 2 ใน 3 สตีเฟ่นแมกไกวร์
19 16:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 1 วันไรอัน
20 16:00 นีลโรเบิร์ต ใน แอนโธนีแฮมิลตัน
21 17:00 มาร์คเซลบี 3 ใน 0 Kyren ว​​ิลสัน
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 1 Kyren ว​​ิลสัน
23 19:00 วันไรอัน 0 ใน 3 มาร์คเซลบี
FINAL
24 20:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 1 ใน 3 มาร์คเซลบี

การจำแนกกลุ่ม 2

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF จุด รายได้£
ออสเตรเลีย นีลโรเบิร์ต ถอยออก 6 3 3 12 10 +2 3 1.700£
อังกฤษ มาร์คเซลบี แชมป์กลุ่ม 6 3 3 15 11 +4 3 4.800£
อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน กลุ่ม 3 6 5 1 17 9 +8 5 4.000£
เวลส์ วันไรอัน กลุ่ม 3 6 3 3 11 12 -1 3 2.100£
อังกฤษ แอนโธนีแฮมิลตัน กลุ่ม 3 6 3 3 8 11 -3 3 1.100£
ก็อตแลนด์ สตีเฟ่นแมกไกวร์ ลบออก 6 2 4 7 15 -8 2 700£
อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน กลุ่ม 3 6 2 4 11 13 -2 2 2.400£

กลุ่ม 3 (8 และ 9 มกราคม)

ผู้เล่น
อังกฤษ อาลีคาร์เตอร์
ไอร์แลนด์เหนือ มาร์คอัลเลน
อังกฤษ ทอมฟอร์ด
อังกฤษ แอนโธนีแฮมิลตัน
เวลส์ วันไรอัน
อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน
อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน

วันแรกของการแข่งขัน 8 มกราคม

1 13:00 ทอมฟอร์ด 1 ใน 3 มาร์คอัลเลน
2 13:00 อาลีคาร์เตอร์ 3 ใน 2 แอนโธนีแฮมิลตัน
3 14:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 2 ทอมฟอร์ด
4 14:00 วันไรอัน 3 ใน 2 แบร์รี่ฮอว์กิน
5 16:00 มาร์คอัลเลน 3 ใน 0 อาลีคาร์เตอร์
6 16:00 แอนโธนีแฮมิลตัน 3 ใน 1 วันไรอัน
7 17:00 ทอมฟอร์ด 0 ใน 3 อาลีคาร์เตอร์
8 17:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 0 Kyren ว​​ิลสัน
9 20:00 มาร์คอัลเลน 2 ใน 3 แอนโธนีแฮมิลตัน
10 20:00 วันไรอัน 2 ใน 3 Kyren ว​​ิลสัน
11 21:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 2 แอนโธนีแฮมิลตัน
12 21:00 อาลีคาร์เตอร์ 2 ใน 3 Kyren ว​​ิลสัน

9 มกราคมสองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 3

13 12:00 ทอมฟอร์ด 3 ใน 0 แบร์รี่ฮอว์กิน
14 12:00 มาร์คอัลเลน 3 ใน 0 วันไรอัน
15 13:00 อาลีคาร์เตอร์ 0 ใน 3 แบร์รี่ฮอว์กิน
16 13:00 แอนโธนีแฮมิลตัน 1 ใน 3 Kyren ว​​ิลสัน
17 15:00 ทอมฟอร์ด 3 ใน 1 วันไรอัน
18 15:00 มาร์คอัลเลน 3 ใน 1 Kyren ว​​ิลสัน
19 16:00 อาลีคาร์เตอร์ 3 ใน 2 วันไรอัน
20 16:00 มาร์คอัลเลน 1 ใน 3 แบร์รี่ฮอว์กิน
21 17:00 ทอมฟอร์ด 3 ใน 1 แอนโธนีแฮมิลตัน
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 มาร์คอัลเลน 3 ใน 2 ทอมฟอร์ด
23 19:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 1 ใน 3 Kyren ว​​ิลสัน
FINAL
24 20:00 มาร์คอัลเลน 1 ใน 3 Kyren ว​​ิลสัน

การจำแนกกลุ่ม 3

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF จุด รายได้£
อังกฤษ อาลีคาร์เตอร์ กลุ่ม 4 6 3 3 11 13 -2 3 1.100£
อังกฤษ ทอมฟอร์ด กลุ่ม 4 6 3 3 12 11 +1 2 2.800£
ไอร์แลนด์เหนือ มาร์คอัลเลน กลุ่ม 4 6 4 2 15 8 +7 4 4.700£
อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน กลุ่ม 4 6 4 2 14 9 +5 4 2.700£
อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน แชมป์กลุ่ม 6 4 2 13 13 0 4 6.600£
เวลส์ วันไรอัน ลบออก 6 1 5 9 17 -8 1 900£
อังกฤษ แอนโธนีแฮมิลตัน ลบออก 6 2 4 12 15 -3 2 1.200£

กลุ่ม 4 (10 และ 11 มกราคม)

ผู้เล่น
อังกฤษ ฌอนเมอร์ฟี่
ประเทศจีน เหลียง Wenbo
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์
อังกฤษ อาลีคาร์เตอร์
อังกฤษ ทอมฟอร์ด
อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน
ไอร์แลนด์เหนือ มาร์คอัลเลน

วันแรกของการแข่งขัน 10 มกราคม

1 12:00 ฌอนเมอร์ฟี่ 3 ใน 1 เหลียง Wenbo
2 12:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 0 อาลีคาร์เตอร์
3 13:00 ทอมฟอร์ด 2 ใน 3 ฌอนเมอร์ฟี่
4 13:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 1 มาร์คอัลเลน
5 15:00 เหลียง Wenbo 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
6 15:00 อาลีคาร์เตอร์ 0 ใน 3 แบร์รี่ฮอว์กิน
7 16:00 ฌอนเมอร์ฟี่ 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
9 19:00 เหลียง Wenbo 3 ใน 2 อาลีคาร์เตอร์
10 19:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 3 ใน 1 ทอมฟอร์ด
12 20:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 1 ทอมฟอร์ด

11 มกราคมสองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 4

14 12:00 เหลียง Wenbo 3 ใน 1 แบร์รี่ฮอว์กิน
21 12:00 ฌอนเมอร์ฟี่ 1 ใน 3 อาลีคาร์เตอร์
16 13:00 อาลีคาร์เตอร์ 3 ใน 0 ทอมฟอร์ด
17 15:00 ฌอนเมอร์ฟี่ 2 ใน 3 แบร์รี่ฮอว์กิน
18 15:00 เหลียง Wenbo 0 ใน 3 ทอมฟอร์ด
19 16:00 จัดด์ทรัมป์ 1 ใน 3 แบร์รี่ฮอว์กิน
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 จัดด์ทรัมป์ 0 ใน 3 อาลีคาร์เตอร์
23 19:00 แบร์รี่ฮอว์กิน 2 ใน 3 ฌอนเมอร์ฟี่
FINAL
24 20:00 อาลีคาร์เตอร์ 3 ใน 1 ฌอนเมอร์ฟี่


การจำแนกกลุ่ม 4

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF จุด รายได้£
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ กลุ่ม 5 5 4 1 13 4 +9 4 2600£
อังกฤษ ฌอนเมอร์ฟี่ กลุ่ม 5 5 2 3 9 12 -3 2 4400£
อังกฤษ แบร์รี่ฮอว์กิน กลุ่ม 5 5 4 1 13 7 +6 4 3200£
อังกฤษ ทอมฟอร์ด ลบออก 5 1 4 7 12 -5 1 1000£
ไอร์แลนด์เหนือ มาร์คอัลเลน ถอยออก 100£
ประเทศจีน เหลียง Wenbo กลุ่ม 5 5 2 3 7 12 -5 2 1500£
อังกฤษ อาลีคาร์เตอร์ แชมป์กลุ่ม 5 2 3 8 10 -2 2 5900£

กลุ่ม 5 (23 และ 24 มกราคม)

ผู้เล่น
อังกฤษ มาร์ตินกูลด์
อังกฤษ ริกกี้วอล
เวลส์ วิลเลียมส์มาร์ค
อังกฤษ เดวิดกิลเบิร์
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์
อังกฤษ โจเพอร์รี่
อังกฤษ Ben Woolaston

วันแรกของการแข่งขัน 23 มกราคม

1 13:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 1 ริกกี้วอล
2 13:00 วิลเลียมส์มาร์ค 1 ใน 3 เบ็น Woollaston
3 14:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 1 มาร์ตินกูลด์
4 14:00 โจเพอร์รี่ 1 ใน 3 เดวิดกิลเบิร์
5 16:00 ริกกี้วอล 1 ใน 3 วิลเลียมส์มาร์ค
6 16:00 เบ็น Woollaston 1 ใน 3 โจเพอร์รี่
7 17:00 มาร์ตินกูลด์ 1 ใน 3 วิลเลียมส์มาร์ค
8 17:00 เดวิดกิลเบิร์ 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
9 20:00 ริกกี้วอล 3 ใน 2 เบ็น Woollaston
10 20:00 โจเพอร์รี่ 1 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
11 21:00 เดวิดกิลเบิร์ 1 ใน 3 เบ็น Woollaston
12 21:00 วิลเลียมส์มาร์ค 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์

24 มกราคมสองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 5

13 12:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 0 เดวิดกิลเบิร์
14 12:00 ริกกี้วอล 2 ใน 3 โจเพอร์รี่
15 13:00 วิลเลียมส์มาร์ค 3 ใน 0 เดวิดกิลเบิร์
16 13:00 เบ็น Woollaston 3 ใน 2 จัดด์ทรัมป์
17 15:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 1 โจเพอร์รี่
18 15:00 ริกกี้วอล 3 ใน 2 จัดด์ทรัมป์
19 16:00 วิลเลียมส์มาร์ค 3 ใน 0 โจเพอร์รี่
20 16:00 ริกกี้วอล 3 ใน 0 เดวิดกิลเบิร์
21 17:00 มาร์ตินกูลด์ 1 ใน 3 เบ็น Woollaston
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 จัดด์ทรัมป์ 2 ใน 3 ริกกี้วอล
23 19:00 เบ็น Woollaston 1 ใน 3 วิลเลียมส์มาร์ค
FINAL
24 20:00 ริกกี้วอล 1 ใน 3 วิลเลียมส์มาร์ค

การจำแนกกลุ่ม 5

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF จุด รายได้£
อังกฤษ มาร์ตินกูลด์ กลุ่ม 6 6 3 3 12 11 +1 3 1200£
อังกฤษ ริกกี้วอล กลุ่ม 6 6 3 3 13 13 0 3 4500£
เวลส์ วิลเลียมส์มาร์ค แชมป์กลุ่ม 6 4 2 13 8 +5 4 6600£
อังกฤษ โจเพอร์รี่ ลบออก 6 2 4 9 15 -6 2 900£
อังกฤษ เบ็น Woollaston กลุ่ม 6 6 4 2 15 11 +4 4 2800£
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ กลุ่ม 6 6 4 2 16 8 +8 4 3200£
อังกฤษ เดวิดกิลเบิร์ ลบออก 6 1 5 4 16 -12 1 400£

กลุ่ม 6 (25 และ 26 มกราคม)

ผู้เล่น
เวลส์ ไมเคิลไวท์
ก็อตแลนด์ แกรม Dott
ประเทศจีน หลี่ฮาง
อังกฤษ มาร์ตินกูลด์
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์
อังกฤษ เบ็น Woollaston
อังกฤษ ริกกี้วอล

วันแรกของการแข่งขัน 25 จากมกราคม

1 12:00 หลี่ฮาง 3 ใน 0 ไมเคิลไวท์
2 12:00 แกรม Dott 3 ใน 1 มาร์ตินกูลด์
3 13:00 จัดด์ทรัมป์ 0 ใน 3 หลี่ฮาง
4 13:00 เบ็น Woollaston 1 ใน 3 ริกกี้วอล
5 15:00 ไมเคิลไวท์ 2 ใน 3 แกรม Dott
6 15:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 0 เบ็น Woollaston
7 16:00 หลี่ฮาง 3 ใน 2 แกรม Dott
8 16:00 ริกกี้วอล 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
9 19:00 ไมเคิลไวท์ 1 ใน 3 มาร์ตินกูลด์
10 19:00 เบ็น Woollaston 1 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
11 20:00 ริกกี้วอล 0 ใน 3 มาร์ตินกูลด์
12 20:00 แกรม Dott 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์

26 มกราคมสองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 6

13 12:00 หลี่ฮาง 2 ใน 3 ริกกี้วอล
14 12:00 ไมเคิลไวท์ 3 ใน 0 เบ็น Woollaston
15 13:00 แกรม Dott 2 ใน 3 ริกกี้วอล
16 13:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 2 จัดด์ทรัมป์
17 15:00 หลี่ฮาง 1 ใน 3 เบ็น Woollaston
18 15:00 ไมเคิลไวท์ 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
19 16:00 แกรม Dott 3 ใน 2 เบ็น Woollaston
20 16:00 ไมเคิลไวท์ 2 ใน 3 ริกกี้วอล
21 17:00 หลี่ฮาง 2 ใน 3 มาร์ตินกูลด์
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 2 หลี่ฮาง
23 19:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 0 ริกกี้วอล
FINAL
24 20:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 0 จัดด์ทรัมป์

การจำแนกกลุ่ม 6

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF POINTS รายได้£
ประเทศจีน หลี่ฮาง กลุ่ม 7 6 3 3 14 11 +3 3 3000£
เวลส์ ไมเคิลไวท์ ลบออก 6 1 5 8 15 -7 1 800£
ก็อตแลนด์ แกรม Dott กลุ่ม 7 6 3 3 13 14 -1 3 1300£
อังกฤษ เบ็น Woollaston ลบออก 6 1 5 7 16 -9 1 700£
อังกฤษ ริกกี้วอล กลุ่ม 7 6 4 2 12 13 -1 4 2200£
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ กลุ่ม 7 6 4 2 14 7 +7 4 4300£
อังกฤษ มาร์ตินกูลด์ แชมป์กลุ่ม 6 5 1 16 8 +8 5 6900£

กลุ่ม 7 (26 และ 27 มีนาคม)

Li Hang and Graeme Dott ถูกแทนที่โดย Dominic Dale และ Jimmy Robertson.

# ผู้เล่น
1 ก็อตแลนด์ จอห์นฮิกกินส์
2 เบลเยียม Luca Brecel
3 อังกฤษ โรเบิร์ต Milkins
4 เวลส์ โดมินิคเดล
5 อังกฤษ จิมมี่โรเบิร์ต
6 อังกฤษ ริกกี้วอล
7 อังกฤษ จัดด์ทรัมป์

วันแรกของการแข่งขัน 26 มีนาคม

1 13:00 จอห์นฮิกกินส์ 0 ใน 3 Luca Brecel
2 13:00 โรเบิร์ต Milkins 1 ใน 3 โดมินิคเดล
3 14:00 ริกกี้วอล 2 ใน 3 จอห์นฮิกกินส์
4 14:00 จิมมี่โรเบิร์ต 0 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
5 16:00 Luca Brecel 1 ใน 3 โรเบิร์ต Milkins
6 16:00 โดมินิคเดล 1 ใน 3 จิมมี่โรเบิร์ต
7 17:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 1 โรเบิร์ต Milkins
8 17:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 1 ริกกี้วอล
9 20:00 Luca Brecel 0 ใน 3 โดมินิคเดล
10 20:00 จิมมี่โรเบิร์ต 3 ใน 0 ริกกี้วอล
11 21:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 2 โดมินิคเดล
12 21:00 โรเบิร์ต Milkins 1 ใน 3 ริกกี้วอล

27 มีนาคมที่สองและวันสุดท้ายของการแข่งขันกลุ่ม 7

13 12:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 1 จัดด์ทรัมป์
14 12:00 Luca Brecel 2 ใน 3 จิมมี่โรเบิร์ต
15 13:00 โรเบิร์ต Milkins 1 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
16 13:00 โดมินิคเดล 2 ใน 3 ริกกี้วอล
17 15:00 จอห์นฮิกกินส์ 2 ใน 3 จิมมี่โรเบิร์ต
18 15:00 Luca Brecel 0 ใน 3 ริกกี้วอล
19 16:00 โรเบิร์ต Milkins 1 ใน 3 จิมมี่โรเบิร์ต
20 16:00 Luca Brecel 1 ใน 3 จัดด์ทรัมป์
21 17:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 0 โดมินิคเดล
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 จัดด์ทรัมป์ 3 ใน 1 ริกกี้วอล
23 19:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 1 จิมมี่โรเบิร์ต
FINAL
24 20:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 2 จัดด์ทรัมป์

การจำแนกกลุ่ม 7

ผู้เล่น PJ PG PP FG FP DF POINTS รายได้£
เบลเยียม Luca Brecel ลบออก 6 1 5 7 15 -8 1 700£
อังกฤษ จัดด์ทรัมป์ 6 5 1 16 8 +8 5 5100£
เวลส์ โดมินิคเดล ลบออก 6 2 4 11 13 -2 2 1100£
ก็อตแลนด์ จอห์นฮิกกินส์ 6 4 2 14 10 +4 4 6200£
อังกฤษ ริกกี้วอล 6 3 3 12 12 0 3 2500£
อังกฤษ โรเบิร์ต Milkins ลบออก 6 1 5 8 16 -8 1 800£
อังกฤษ จิมมี่โรเบิร์ต 6 5 1 15 9 +3 5 2800£

 

ผู้ชนะรอบชิงชนะเลิศ (28 และ 29 มีนาคม)

# ผู้เล่น
1 ประเทศจีน โจว Yuelong
2 อังกฤษ มาร์คเซลบี
3 อังกฤษ Kyren ว​​ิลสัน
4 อังกฤษ อาลีคาร์เตอร์
5 เวลส์ วิลเลียมส์มาร์ค
6 อังกฤษ มาร์ตินกูลด์
7 ก็อตแลนด์ จอห์นฮิกกินส์

วันแรกของการแข่งขัน 28 MAYO

1 12:00 โจว Yuelong 3 ใน 2 มาร์คเซลบี
2 12:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 1 อาลีคาร์เตอร์
3 13:00 วิลเลียมส์มาร์ค 3 ใน 2 โจว Yuelong
4 13:00 มาร์ตินกูลด์ 0 ใน 3 จอห์นฮิกกินส์
5 15:00 มาร์คเซลบี 3 ใน 1 Kyren ว​​ิลสัน
6 15:00 อาลีคาร์เตอร์ 3 ใน 0 มาร์ตินกูลด์
7 16:00 โจว Yuelong 3 ใน 1 Kyren ว​​ิลสัน
8 16:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 2 วิลเลียมส์มาร์ค
9 19:00 มาร์คเซลบี 1 ใน 3 อาลีคาร์เตอร์
10 19:00 มาร์ตินกูลด์ 3 ใน 1 วิลเลียมส์มาร์ค
11 20:00 จอห์นฮิกกินส์ 2 ใน 3 อาลีคาร์เตอร์
12 20:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 1 วิลเลียมส์มาร์ค

29 มีนาคมที่สองและวันสุดท้ายของการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศกลุ่ม

13 12:00 โจว Yuelong 2 ใน 3 จอห์นฮิกกินส์
14 12:00 มาร์คเซลบี 3 ใน 0 มาร์ตินกูลด์
15 13:00 Kyren ว​​ิลสัน 1 ใน 3 จอห์นฮิกกินส์
16 13:00 อาลีคาร์เตอร์ 3 ใน 2 วิลเลียมส์มาร์ค
17 15:00 โจว Yuelong 3 ใน 0 มาร์ตินกูลด์
18 15:00 มาร์คเซลบี 3 ใน 0 วิลเลียมส์มาร์ค
19 16:00 Kyren ว​​ิลสัน 3 ใน 2 มาร์ตินกูลด์
20 16:00 มาร์คเซลบี 0 ใน 3 จอห์นฮิกกินส์
21 17:00 โจว Yuelong 2 ใน 3 อาลีคาร์เตอร์
รอบรองชนะเลิศ
22 19:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 2 มาร์คเซลบี
23 19:00 อาลีคาร์เตอร์ 0 ใน 3 โจว Yuelong
FINAL
24 20:00 จอห์นฮิกกินส์ 3 ใน 2 โจว Yuelong

 

ดูเพิ่มเติม

แชมป์แชมเปียน 2020

Tournament of Champions กลับมาแล้ว Champion of Champions From รุ่นที่ 10 …